An kaddamar da Sabon Shirin bayar daTallafin Kudade Ga Kananan 'Yan Kasuwa
Hukumar bunkasa kananan sana’o’i ta Najeriya da bankin Sterling Plc sun sanar da fara shirin SMEDAN/STERLING BANK MATCHING FUND NANO, MICRO DA KANANAN YAN KASUWA.
Wannan shisshigi shi ne isar da daraja ga ƙananan yanki a cikin zaɓaɓɓun Jihohi shida, a matsayin hanyar tallatawa don haɓaka abubuwan da ake samarwa, gasa da samar da ayyukan yi. Ƙungiyar da za a raba, a ƙarƙashin shirin za ta kasance Sterling Bank Plc
SHARUDAN SHIRI DA SHARUDI
1. Manufofar shirin
Masu cin gajiyar wannan shirin za su kasance Ƙananan yan kasuwa da Kamfanoni waɗanda ke aiki a cikin sashe na gaske tare da ƙarin kayan aikin gona masu ƙima.
2. Ana samun kuɗi a ƙarƙashin shirin:
Wadanda ke son cin gajiyar shirin na iya neman tallafin kudi tsakanin Naira Dubu dari biyar 500 zuwa Naira miliyan 2.5.
Sharuɗɗa/shiga cikin shirin.
Adadin kuɗin da ake amfani da shi akan duk kuɗin da ke ƙarƙashin wannan shirin ba zai wuce lambobi ɗaya a kowace shekara ba.
tsawon watanni 30, yana aiki daga ranar da aka fara bayarwa. Wannan ya haɗa da dakatarwa (wanda zai iya bambanta tsakanin watanni 36, ya danganta da nau'in kasuwancin.
Amintaccen Tsaro:
A) Dole ne mai nema / Kasuwanci ya kasance cikin sarkar darajar Agribusiness (Upstream, Midstream & Downstream).
B) Dole ne mai nema/Kasuwanci ya sami rajistar CAC ko rajistar da Jiha ta amince da ita.
C) Kaddarorin da za a iya cirewa da za a yi musu rajista a ƙarƙashin rajistar masu ba da izini ta ƙasa (NCR).
HANYOYIN AIKIN SHIRIN
Bude Portal/Yadda ake Aiwatar
NMSEs na iya nema ta danna alamar smedan/sterlingbankmatchingfundprogramme akan gidan yanar gizon SMEDAN www.smedan.gov.ng.
Da zarar an yi ƙaura zuwa tashar smecredits, pre-cancantar masu nema za su fara ƙaddamar da Shirye-shiryen Kasuwanci.
Masu neman cancantar za a buƙaci su biya kuɗin aiki na Naira dubu Goma (N10,000.00) don samfurin Tsarin Kasuwanci a kan dandamali. (Lura: Ba a buƙatar kuɗin horo daban)
KIRA GA SHIGA
Abokan shirin na hadin gwiwa, kananan da matsakaitan masana'antu na Najeriya (SMEDAN) da Sterling Bank Plc suna gayyatar duk masu cancantar ƙananan masana'antu (MSEs) waɗanda suke jihohin nan guda 6
(1) Anambra
(2) Bayelsa
(3) Delta
(4) Ebonyi
(5) Ekiti
(6) Osun.
Ya kamata a fahimci sarai cewa bayanan da aka bayyana a cikin sakin layi na 2-3 na sama, sun zama tushen la'akari da aikace-aikacen ƙwararrun NMSE waɗanda za a karɓa daga Ranar 25 ga Disamba 2022.
©️ Ahmed El-rufai Idris
Kaduna State Coordinator Zumunta Youth Awareness Forum
0 Response to "An kaddamar da Sabon Shirin bayar daTallafin Kudade Ga Kananan 'Yan Kasuwa"
Post a Comment